[H]oc-[S]inh-[Q]uay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[H]oc-[S]inh-[Q]uay

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-‘๑’-Bài Mới Nhất-‘๑’-
Bài gửiNgười gửiThời gian
DAMtv - Kính Vạn Bông - OFFICIAL Admin Sun Oct 07, 2012 9:24 pm
Ảnh tập thể 12A2 toilanguoibanyeu Wed Jun 06, 2012 9:45 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 1 ringo Tue Apr 03, 2012 11:52 am
djem? danh nao``` ringo Tue Apr 03, 2012 11:50 am
Gởi người vô tâm o0o_Jim_o0o Wed Aug 17, 2011 9:54 am
Hẹn hò với chính mình prisonbreak Sat Jul 16, 2011 10:41 pm
Tuổi teen và mỹ phẩm prisonbreak Wed Jul 13, 2011 10:12 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 2 Admin Tue Jun 07, 2011 9:07 pm
bang chủ Lizk sàm sỡ chồng người khác normal_xy Tue Jun 07, 2011 8:59 pm
Khi nao` con trai nên chấm dứt 1 mối tình Joker Fri Jun 03, 2011 10:37 am
Giây phút cuối cùng - Part 1 Joker Fri Jun 03, 2011 10:33 am
khai trương box hội ăn chơi Joker Fri Jun 03, 2011 10:31 am
Mong ước kỷ niệm xưa Doremon Joker Fri Jun 03, 2011 10:28 am
ảnh hum liên hoan Joker Fri Jun 03, 2011 10:26 am
con gái ghét con trai khi nào gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 9:15 am

Này tôi ơi, ngày mai...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Dec 12, 2007 2:46 pm
Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_06
Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_01Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_02_newsNày tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_03
Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_04_newAnonymousNày tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_06_news
Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_07Này tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_08_newsNày tôi ơi, ngày mai... Bgavatar_09
[Thành viên] - Khách v
Khách viếng thăm

Này tôi ơi, ngày mai... Vide

Bài gửiTiêu đề: Này tôi ơi, ngày mai...

A2 - 2006-2009
--------------------------------------------------
Này tôi ơi, ngày mai...
... Sẽ chẳng khóc nữa đâu cho mối tình đầu khờ dại với một người đối với tôi- "khó khăn lắm mới có thể tìm thấy nhau giữa một biển người..." mà tại sao lại phải xa nhau, xa mãi...
... Sẽ thôi không còn ngước mắt lên bầu trời chỉ để ngăn những giọt nước mắt lăn dài mà mỗi khi tan học tưởng như ai đó đang đứng chờ mình dưới những hàng cây rợp bóng trước cổng trường..
... Sẽ kêu thằng bạn thân đạp xe đi dạo, xin lỗi hắn vì những ngày suy sụp, buồn đau và đã gạt phăng mọi sự giúp đỡ an ủi từ hắn, chỉ đơn giản với một lí do "Hãy để họ yên, họ cần có thời gian để thay đổi mình..." trong khi bằng chừng đó "thời gian để thay đổi mình" tôi đã có thể chia sẻ với hắn bao nhiêu nỗi buồn và thất vọng về cuộc sống, hay chỉ cần ngồi im lặng cùng hắn trong nhà thờ biết rằng sau khi tình yêu đã qua đi, mình không bao giờ cô độc...
... Sẽ tự mình đi chợ mua đồ về nấu 1 bữa tối nhỏ và quây quần bên gia đình để biết rằng bất cứ khi nào, gia đình luôn là nơi dang tay đón ta quay về... Vậy mà không ít lần, ta quên sinh nhật ba chỉ vì lo nghĩ cho một bữa tiệc nhỏ kỉ niệm 2 năm ngày 2 đứa trở thành một nửa của nhau... hay quên lời hứa với bé em một bữa bánh lọc do chị nó làm nhân ngày 1/6 chỉ vì bận cùng anh đi xuống mấy đứa cháu...
... Sẽ tự mua tặng cho mình một cây xuơng rồng chia tay một tình yêu, để biết rằng anh đã xa, xa mãi... dù rằng ngoài hiên đã có bao nhiêu chậu cây xương rồng anh tặng cho những ngày không tên vì anh biết tôi rất thích những chậu xương rồng gai góc kia- mà theo anh "giống như chính con người em vậy- lạnh lùng và ít ai có thể hiểu em đang nghĩ gì hay tâm trạng em lúc đó như thế nào... _trừ anh- anh biết, em giống như một cây xương rồng đầy gai nhưng mọng nước vậy, bé ạh ..." Có ai đó đã nói rằng: " Con gái trồng xương rồng trong nhà sẽ không gặp được may mắn đâu, biết không?" Em chẳng tin, vì với em, tìm được anh đã là một may mắn lớn lao...
... Sẽ mở toang cánh cửa sổ để biết rằng sau trận mưa tầm tã tối qua, những tia nắng mặt trời đã muốn len vào đây, qua những song cửa và níu em bước ra với những điều thú vị của cuộc sống...- chẳng phải chỉ bên anh, cuộc sống mới tươi đẹp đâu... Kìa, một nụ hoa xương rồng hé nở từ bao giờ, trên thân cây mọng nước gai góc còn đọng lại những hạt mưa tròn trĩnh như chính những giọt nước mắt cuối cùng em khóc cho một tình yêu ...
.. Sẽ nói cho mẹ biết rằng: " Con thương mẹ nhiều lắm,mẹ àh. Con xin lỗi vì những điều làm ba mẹ buồn lòng... Con sẽ không vậy nữa đâu... Em biết đón nhận em sẽ là vòng tay âu yếm của mẹ ôm em vào lòng " Bé cưng, con khờ lắm. Dù sao thì ba mẹ luôn thương các con mà... Con biết mà, phải không..." Con biết, con luôn biết điều đó. Chỉ có điều đôi khi con cố tình quên đi và giận dỗi vô cớ vì những điều vun vặt... Mẹ àh, con thực sự xin lỗi...
.... Ừ, tôi ơi, ngày mai ...sẽ sống khác hơn... Sẽ đứng dậy và bước tiếp, bước tiếp con đường của mình, dù rằng sẽ chẳng có anh bên cạnh nữa.. Nhưng ta có gia đình, bè bạn luôn bên ta và ta biết họ sẽ chẳng bỏ rơi ta đâu... giữa cuộc đời... Ta sẽ rộng mở lòng mình để yêu thương và để được yêu thương...
Ngày mai, nhé tôi...
Ngày mai sẽ...

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Này tôi ơi, ngày mai...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài