[H]oc-[S]inh-[Q]uay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[H]oc-[S]inh-[Q]uay

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-‘๑’-Bài Mới Nhất-‘๑’-
Bài gửiNgười gửiThời gian
DAMtv - Kính Vạn Bông - OFFICIAL Admin Sun Oct 07, 2012 9:24 pm
Ảnh tập thể 12A2 toilanguoibanyeu Wed Jun 06, 2012 9:45 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 1 ringo Tue Apr 03, 2012 11:52 am
djem? danh nao``` ringo Tue Apr 03, 2012 11:50 am
Gởi người vô tâm o0o_Jim_o0o Wed Aug 17, 2011 9:54 am
Hẹn hò với chính mình prisonbreak Sat Jul 16, 2011 10:41 pm
Tuổi teen và mỹ phẩm prisonbreak Wed Jul 13, 2011 10:12 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 2 Admin Tue Jun 07, 2011 9:07 pm
bang chủ Lizk sàm sỡ chồng người khác normal_xy Tue Jun 07, 2011 8:59 pm
Khi nao` con trai nên chấm dứt 1 mối tình Joker Fri Jun 03, 2011 10:37 am
Giây phút cuối cùng - Part 1 Joker Fri Jun 03, 2011 10:33 am
khai trương box hội ăn chơi Joker Fri Jun 03, 2011 10:31 am
Mong ước kỷ niệm xưa Doremon Joker Fri Jun 03, 2011 10:28 am
ảnh hum liên hoan Joker Fri Jun 03, 2011 10:26 am
con gái ghét con trai khi nào gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 9:15 am

Học cách quên !!!Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Dec 12, 2007 12:22 pm
Học cách quên !!! Bgavatar_06
Học cách quên !!! Bgavatar_01Học cách quên !!! Bgavatar_02_newsHọc cách quên !!! Bgavatar_03
Học cách quên !!! Bgavatar_04_newAnonymousHọc cách quên !!! Bgavatar_06_news
Học cách quên !!! Bgavatar_07Học cách quên !!! Bgavatar_08_newsHọc cách quên !!! Bgavatar_09
[Thành viên] - Khách v
Khách viếng thăm

Học cách quên !!! Vide

Bài gửiTiêu đề: Học cách quên !!!

A2 - 2006-2009
--------------------------------------------------
Quên 1 người , tưởng dễ chứ mà ko dễ . Khi ta cố quên ai đó , thì ta vô tình nhớ đến hình ảnh đó nhiều hơn và vô tình khắc sâu hình ảnh ấy vào trái tim hơn . Vậy phải làm sao ? Các bạn trong hoàn cảnh " phải quên " có thể đọc , tham khảo , " mổ xẻ " , xem xét nhưng điều dưới đây !!!

- Chân thật với chính bạn : Điều cốt lõi là chính bạn phải biết rằng " người đó " sẽ ko bao giờ quay trở lại nữa . Phải chắc rằng bạn ko bao giờ trông đợi những cú điện thoại hay check mail 50 lần 1 ngày . Bạn nhận ra điều này càng sớm bao nhiêu , bạn sẽ trở thành người dứt khoát bấy nhiêu .
- Hãy tạo 1 khoảng cách : Nếu bạn phải gặp " người đó " ở trường mỗi ngày , cần giữ một thái độ bình tĩnh và tránh gặp mặt . Nếu được mời đến 1 buổi tiệc mà bít chắc sẽ gặp " người đó " thì đừng ép mình vào 1 tình huống khó xử . Hãy ở nhà và tận hưởng thời gian nghỉ ngơi một mình ( đừng ôn lại wá khứ đó nhé >_< ) .
- Đừng làm mọi thứ rối tung lên : Không nên vội vã hẹn hò 1 anh chàng khác , hãy có thời gian để bạn suy nghĩ về mối quan hệ của bạn , bạn có quyền lựa chọn mà !
- Quan tâm và yêu thương bản thân : Ít nhiều thì lòng tự trọng của bạn đã bị tổn thương , cần tập trung vào những hoạt động khác để khôi phục lại lòng tin của chính mình . Có ai đó khen ngợi bạn , hãy giữ lại những lời vàng ngọc ấy cho mình để tống đi những cảm giác tệ hại vẫn còn lại . Hãy nhớ rằng bạn vẫn xinh xắn và đầy niềm vui , cho dù bạn có bạn trai hay ko . Cuộc sống vẫn tuyệt vời mà !!!!

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Học cách quên !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài