[H]oc-[S]inh-[Q]uay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[H]oc-[S]inh-[Q]uay

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-‘๑’-Bài Mới Nhất-‘๑’-
Bài gửiNgười gửiThời gian
DAMtv - Kính Vạn Bông - OFFICIAL Admin Sun Oct 07, 2012 9:24 pm
Ảnh tập thể 12A2 toilanguoibanyeu Wed Jun 06, 2012 9:45 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 1 ringo Tue Apr 03, 2012 11:52 am
djem? danh nao``` ringo Tue Apr 03, 2012 11:50 am
Gởi người vô tâm o0o_Jim_o0o Wed Aug 17, 2011 9:54 am
Hẹn hò với chính mình prisonbreak Sat Jul 16, 2011 10:41 pm
Tuổi teen và mỹ phẩm prisonbreak Wed Jul 13, 2011 10:12 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 2 Admin Tue Jun 07, 2011 9:07 pm
bang chủ Lizk sàm sỡ chồng người khác normal_xy Tue Jun 07, 2011 8:59 pm
Khi nao` con trai nên chấm dứt 1 mối tình Joker Fri Jun 03, 2011 10:37 am
Giây phút cuối cùng - Part 1 Joker Fri Jun 03, 2011 10:33 am
khai trương box hội ăn chơi Joker Fri Jun 03, 2011 10:31 am
Mong ước kỷ niệm xưa Doremon Joker Fri Jun 03, 2011 10:28 am
ảnh hum liên hoan Joker Fri Jun 03, 2011 10:26 am
con gái ghét con trai khi nào gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 9:15 am

Bạn học thi đã đúng cách chưa?Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Mon Oct 27, 2008 6:10 pm
Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_06
Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_01Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_02_newsBạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_03
Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_04_newnormal_xyBạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_06_news
Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_07Bạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_08_newsBạn học thi đã đúng cách chưa? Bgavatar_09
[Thành viên] - normal_xy
+ Bựa Bang +
+ Bựa Bang +
Nam
Sở thích : IT
phương châm sống : no problem
Thú cưng : Bạn học thi đã đúng cách chưa? Lion
Bang nhom\' : Bựa Bro

Bạn học thi đã đúng cách chưa? Vide

Bài gửiTiêu đề: Bạn học thi đã đúng cách chưa?

A2 - 2006-2009
--------------------------------------------------
Đặc biệt dành riêng cho teens lớp 9 và lớp 12 đấy, đã phải khởi động học thi từ ngay đầu năm mà!!!
1. Một ngày tớ phải đi học 2 hoặc 3 ca. Tối về vẫn cố thức khuya để làm bài tập. Sáng hôm sau đi học mắt cứ díu lại, nghe cô giảng mà đầu cứ ong ong ấy! (Lan Anh-YH)
Đây là tình trạng mà nhiều bạn hiện nay đang mắc phải không chỉ đối với teens cuối cấp đâu. Tại sao các bạn không thay thế việc thức khuya để làm bài bằng cách dậy sớm để hoàn thiện nốt những bài tập của mình nhỉ? Theo nghiên cứu của các nhà khoa học thì vào buổi sáng trí óc của con người thường hoạt động hiệu quả hơn ban đêm rất nhiều đấy. Ban đầu việc dậy sớm có thể rất khó nhưng teens đừng vì thế mà nản lỏng. Các bạn hãy nhờ sự trợ giúp của chiếc đồng hồ báo thức nhé!
Bạn học thi đã đúng cách chưa? 081027hd1anh1
Dù học thi căng thẳng, nhưng teen cũng nhớ là phải nạp kiến thức một cách khoa học và có lợi cho sức khỏe nhé!
2. Tớ rất chăm chỉ làm bài tập trong sách mà không hiểu sao kiến thức vẫn ngày càng rơi rụng. Càng làm nhiều bài tập tớ càng quên. Huhu phải làm sao đây? (Minh Trang –NS)
Điều quan trọng không phải là 1 ngày bạn làm được bao nhiêu bài tập mà là bạn hiểu những dạng bài đó đến đâu. Nếu bạn chưa nắm rõ những kiến thức cơ bản mà đã vội đi làm bài tập thì kiến thức “rơi rụng” là đúng rồi. Bạn nên dành 1 quyển vở để tổng kết lại những kiến thức cơ bản và những dạng bài mình đã đuợc học. Sử dụng nhiều màu mực ở những phần khác nhau sẽ giúp bạn dễ dàng hơn khi ôn tập.
3. Ngày nào tớ cũng chạy sô học hết chỗ này đến chỗ kia mệt bơ phờ hết cả người mà “trình độ” cũng chẳng thấy nâng cao lên tẹo nào. ( Thế Hùng –BĐ)
Đề thi các năm gần đây ở tất cả các cấp THPT và ĐH đều bám rất sát chương trình được học ở trên lớp. Đến các trung tâm luyện thi đa số các bạn chỉ được học nâng cao mà lại không được ôn luyện kiến thức trên lớp. Vì thế, trước hết bạn cần phải nắm chắc kiến thức ở trên lớp thì mới nên tính đến chuyện học nâng cao. Bạn nên hạn chế việc học tràn lan ở quá nhiều nơi vì điều đó không chỉ tốn thời gian mà còn ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe. Và điều quan trọng nhất là đừng vội thất vọng về bản thân mình nhé! Nếu bạn kiên trì, chăm chỉ học tập thì chắc chắn sẽ sớm đạt đựoc kết quả như ý thôi.
4. Tớ rất sợ học văn nhưng vì đó là môn thì bắt buộc nên vẫn phải cố gắng. Tớ nghe nói nhạc cổ điển tốt cho sự phát triển của não nên mỗi khi làm văn tớ thường bật vài đoạn nhạc để nghe. Nhưng không hiểu sao điểm văn của tớ chẳng khá khẩm hơn. ( Thu Thủy – PM)
Thực ra thì chưa có 1 tài liệu khoa học nào chứng minh tính chính xác của việc nghe nhạc cổ điển giúp trí não phát triển hơn đâu bạn ạ. Tuy nhiên nghe những bản nhạc cổ điển nhẹ nhàng sẽ giúp bạn giải tỏa stress rất tốt đấy. Khi làm văn bạn nên gạch qua các ý của mình ra nháp sau khi đã đọc kĩ đề bài. Đặc biệt là bạn không nên nghe bất cứ 1 loại nhạc gì nhé vì điều đó sẽ khiến bạn mất tập trung và khó lòng cho ra đời 1 “tác phẩm” ưng ý!
5. Tớ luôn học bài rất cẩn thận nhưng cứ đến lớp lại quên ráo hết cả. Hix, tớ cũng bị mắc 1 căn bệnh rất khó sửa là giờ nọ việc kia : tiết văn thì học sử, tiết sử thì học lí… Rất nhiều thời gian học bài ở nhà tớ dành cho việc chép bài vì ở trên lớp không kịp chép. (Thu Phương - ĐĐ)
“Căn bệnh nan y” đó chỉ có 1 cách chữa duy nhất là quyết tâm của bản thân bạn thôi. Hãy nhờ thêm sự giúp đỡ của bạn bè và thầy cô giáo nữa nhé! Chép bài ở nhà như thế vừa rất tốn thời gian mà bạn lại không thể hiểu cặn kẽ được những gì thầy cô giáo giảng. Để hạn chế việc học trước quên sau bạn nên có kế hoạch học tập hợp lí không nên ôm đồm quá nhiều môn trong 1 thời gian ngắn. Hãy chia khoảng thời gian cho mỗi môn học 1 cách hợp lí. Môn nào bạn còn kém hãy học trước tiên để có nhiều thời gian dành cho nó và chuyển dần sang các môn mình yêu thích hơn. Đặc biệt, bạn cũng nên tăng cường các loại thức ăn chứa nhiều chất dinh dưỡng có lợi cho não như: cá, sò ốc, cà rốt, dứa lê, dầu ôliu, lòng đỏ trứng, gan, cật lợn …vv…

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Bạn học thi đã đúng cách chưa?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài