[H]oc-[S]inh-[Q]uay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[H]oc-[S]inh-[Q]uay

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-‘๑’-Bài Mới Nhất-‘๑’-
Bài gửiNgười gửiThời gian
DAMtv - Kính Vạn Bông - OFFICIAL Admin Sun Oct 07, 2012 9:24 pm
Ảnh tập thể 12A2 toilanguoibanyeu Wed Jun 06, 2012 9:45 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 1 ringo Tue Apr 03, 2012 11:52 am
djem? danh nao``` ringo Tue Apr 03, 2012 11:50 am
Gởi người vô tâm o0o_Jim_o0o Wed Aug 17, 2011 9:54 am
Hẹn hò với chính mình prisonbreak Sat Jul 16, 2011 10:41 pm
Tuổi teen và mỹ phẩm prisonbreak Wed Jul 13, 2011 10:12 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 2 Admin Tue Jun 07, 2011 9:07 pm
bang chủ Lizk sàm sỡ chồng người khác normal_xy Tue Jun 07, 2011 8:59 pm
Khi nao` con trai nên chấm dứt 1 mối tình Joker Fri Jun 03, 2011 10:37 am
Giây phút cuối cùng - Part 1 Joker Fri Jun 03, 2011 10:33 am
khai trương box hội ăn chơi Joker Fri Jun 03, 2011 10:31 am
Mong ước kỷ niệm xưa Doremon Joker Fri Jun 03, 2011 10:28 am
ảnh hum liên hoan Joker Fri Jun 03, 2011 10:26 am
con gái ghét con trai khi nào gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 9:15 am

<3 Những lá thư tình <3Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tue Dec 14, 2010 9:48 am
<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_06
<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_01<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_02_news<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_03
<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_04_newgianggiangonline<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_06_news
<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_07<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_08_news<3 Những lá thư tình <3 Bgavatar_09
[Thành viên] - gianggiangonline
Trẻ sơ sinh
Trẻ sơ sinh
Nữ
Sở thích : mua sắm
Thú cưng : <3 Những lá thư tình <3 Butterfly
Bang nhom\' : Bựa Bang chủ

<3 Những lá thư tình <3 Vide

Bài gửiTiêu đề: <3 Những lá thư tình <3

A2 - 2006-2009
--------------------------------------------------
<3 Những lá thư tình <3

Anh viết cho em...

Có thể nói em là người đã làm thay đổi cả con người anh...

Hôm nay , anh viết những dòng thư này không để trách móc hay giận hờn em. Mà anh viết với tình yêu và lòng biết ơn.

Em đã cho anh biết những khoảng khắc của tình yêu :ngọt ngào và cay đắng.

Nếu như tình yêu của chúng ta hay nói chính xác hơn là của anh chỉ toàn ngọt ngào thì anh sẽ không bao giờ nhận thức được mình đã sai lầm như thế nào? Mình đã làm tổn thương cho ng mình yêu như thế nào? Và hơn hết anh đã học được từ những đắng cay đó như thế nào?

Em à ! Lúc trước anh luôn cho mình là tài giỏi , thông minh vì vậy anh luôn nghĩ mình đúng trong tất cả mọi việc. Và anh không cần nghe em giải thích lí do tại sao? Anh không tìm hiểu cặn kẽ tại sao thì anh đã vội vã trách em. Vì anh mà em đã buồn , buồn thật nhiều.

Chia tay ! Đó là chuỗi ngày anh sống trong tiếc nuối. Sống trong những kỷ niệm. Nhưng những kỷ niệm ngọt ngào ngày nào giờ là nổi đau cay đắng. Nó ép những dòng lệ từ khoé mắt. Anh đã khóc !

Em biết không anh đã rất đau. Thậm chí khi chia tay anh vẫn còn lòng ghen. Nhưng chính xác hơn là ghen tức khi nghĩ em có một chỗ dựa mới. Điều mà lúc mới chia tay anh rất muốn em sẽ có vì như thế em sẽ ổn định tinh thần để vượt qua học kì 2.

Nhưng thật tệ khi mà chỉ mới 2 tháng trước , khi anh nghĩ tới thì anh lại buồn vô hạn , lại đau lại ghen. Con người thật kì lạ quá phải không em?

Anh đã có ý định chạy trốn. Anh muốn chạy trốn nổi đau và anh kiếm 1 người thay thế. Nhưng rồi anh chợt nhận ra người thay thế không thể nào làm cho anh không nhớ đến em. Anh nghĩ chia tay sớm sẽ tốt hơn và anh nói tiếng chia tay ( sau 1 tuần ). Anh bắt đầu quyết định đối diện với nỗi đau của mình.

Và thật tuyệt , anh học được nhiều điều sau lần vấp ngã ấy. Anh cảm thấy mình thật trẻ con , ngu xuẩn và thật thiếu hiểu biết. Anh nhận thấy mình cần phải lắng nghe và chia sẻ. Tình yêu không thể nào xây dựng bằng chiếm hữu và lòng ích kỷ vì nó sẽ giết chết tình yêu.

Và bây giờ , anh có thể nói với em rằng :" Nếu em vui bên người mới thì anh cũng sẽ mỉm cười và chúc phúc cho em vì trước đây anh đã không biết trân trọng nó. Anh đã làm em buồn. Giờ này nếu em cảm thấy vui và hạnh phúc khi bên người kia thì anh cũng vui. Anh hiểu ra rằng yêu nhau không hẳn là phải ở bên cạnh nhau. Anh vẫn sẽ nói yêu em vì tình yêu trong anh vẫn nguyên vẹn "

Giờ này anh cảm thấy mình sống thật tốt. Nếu không có em thì anh không thể nào học được những điều hay trên thế giới này. Nếu không có em thì anh không thể nào mở rộng tầm nhìn. Nếu không có em thì anh sẽ mãi là một đứa trẻ với thân xác người lớn. Nếu không có em thì anh đã là một thằng với ý chí và tư tưởng bình thường như bao nhiêu người khác. Anh có kế hoạch cho riêng mình , anh đã biết mình cần làm gì , mục tiêu của anh sẽ hướng tới. Mặc dù , giờ này anh chỉ với ý tưởng của mình và anh còn cần phải cố gắng hơn nữa. Nhưng anh tin rằng mình sẽ làm được.

Cảm ơn em đã đến bên anh và tất cả những gì em đã cho anh.

Anh yêu em ! Heo à !
_________

Khi cơn mưa tới

Vậy là một thời gian đã trôi qua rồi đấy Pé Yêu nhỉ! Pé Yêu, tiếng gọi thân thương mà anh đã gọi khi gặp em. Em cũng thích được anh gọi như thế phải không? Nghe nó thật gần gũi và thân quen Pé nhỉ. Hôm tình cờ anh lại cũng gọi em như thế, nhưng tiếng gọi vang vào khoảng không rồi vọng lại với anh, không còn ai quay lại nhìn anh nữa, chỉ có tiếng gió đưa từng chiếc là đong đưa trong ánh đèn vàng, làm nhèo đôi mắt. Thật là buồn Pé à, buồn cho những gì chưa kịp đến đã vội phai tàn.

Anh đã từng nói với Pé rằng: "Nếu không có em, có lẽ cuộc sống của anh vẫn diễn ra bình thường anh sẽ là 1 sĩ quan hoặc đang là 1 anh lính nào đó không ai biết. Nhưng nếu có em cuộc sống của anh sẽ ý nghĩ hơn rất nhiều và đó thật sự, là một niềm hạnh phúc". Anh không biết có phải mình đã sai khi nói với em điều đó không? Đúng là cuộc sống thiếu đi người con gái mình yêu thương thì nó vẫn phải diễn ra bình thường. Nhưng em có biết những ngày qua anh đã phải sống như thế nào không? Một mình trong cảm giác cô đơn xen lẫn nhớ nhung, từng ngày hình ảnh em, tiếng gọi tên em cứ âm thầm cháy trong anh. Nó như muốn xé nát trái tim anh vậy, anh đã sợ khi nghĩ về em, anh đã muốn chốn chạy, anh muốn phủ nhận rằng anh còn yêu em. Bởi vì còn yêu em anh còn đau khổ, còn nhớ em anh còn cô đơn.

Cơn gió lại lặng lẽ đưa những hạt mưa rơi trên lối anh về...

Gạt đi những điều đó, anh đã từng mơ về một tình yêu thật tuyệt vời. Chúng ta sẽ cùng nhau dạo bước trên cánh đồng bạt ngàn hoa hướng dương, những hương thơm nhẹ nhàng, những cơn gió miên man và khi buổi chiều tàn, những tia nắng rực rỡ sẽ làm đôi má em ửng hồng. Ta sẽ bên nhau như thế có được không em?

Được bên nhau, câu nói thật đơn giản nhưng tại sao để hai trái tim cùng một nhịp đập lại khó như vậy hả em? Phải chăng chúng ta gặp chỉ là cơn gió lạ thoảng qua mà thôi. Anh không muốn tin nó là như vậy, bởi vì gió đã phẳng lặng mà lòng anh vẫn thổn thức và cơn gió lại lặng lẽ đưa những hạt mưa rơi trên lối anh về, những cơn mưa luôn làm anh vội vã. Anh còn nhớ, em luôn nhắc anh mang theo áo mưa mà anh nào để ý để rồi khi cơn mưa chợt tới, nó làm anh ướt lạnh, anh vẫn vui cười vì bên cạnh anh còn có em. Nụ cười em như xua tan đi những hạt mưa hối hả.

Hôm nay cũng có mưa, những hạt mưa nhẹ nhàng đọng lại trên mặt anh rồi nó tuôn trào như thấm vào lòng, anh thấy cơn mưa này lạnh và buốt lắm Pé à.

Dien thoai di dong |
Mua ban |
Thiet bi cong nghe

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

<3 Những lá thư tình <3

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài