[H]oc-[S]inh-[Q]uay
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

[H]oc-[S]inh-[Q]uay

Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
-‘๑’-Bài Mới Nhất-‘๑’-
Bài gửiNgười gửiThời gian
DAMtv - Kính Vạn Bông - OFFICIAL Admin Sun Oct 07, 2012 9:24 pm
Ảnh tập thể 12A2 toilanguoibanyeu Wed Jun 06, 2012 9:45 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 1 ringo Tue Apr 03, 2012 11:52 am
djem? danh nao``` ringo Tue Apr 03, 2012 11:50 am
Gởi người vô tâm o0o_Jim_o0o Wed Aug 17, 2011 9:54 am
Hẹn hò với chính mình prisonbreak Sat Jul 16, 2011 10:41 pm
Tuổi teen và mỹ phẩm prisonbreak Wed Jul 13, 2011 10:12 pm
Những khoảnh khắc đáng nhớ A2 - Part 2 Admin Tue Jun 07, 2011 9:07 pm
bang chủ Lizk sàm sỡ chồng người khác normal_xy Tue Jun 07, 2011 8:59 pm
Khi nao` con trai nên chấm dứt 1 mối tình Joker Fri Jun 03, 2011 10:37 am
Giây phút cuối cùng - Part 1 Joker Fri Jun 03, 2011 10:33 am
khai trương box hội ăn chơi Joker Fri Jun 03, 2011 10:31 am
Mong ước kỷ niệm xưa Doremon Joker Fri Jun 03, 2011 10:28 am
ảnh hum liên hoan Joker Fri Jun 03, 2011 10:26 am
con gái ghét con trai khi nào gianggiangonline Fri Feb 25, 2011 9:15 am

Kế hoạch giảm cân ...Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Wed Dec 12, 2007 1:25 pm
Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_06
Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_01Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_02_newsKế hoạch giảm cân ... Bgavatar_03
Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_04_newAnonymousKế hoạch giảm cân ... Bgavatar_06_news
Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_07Kế hoạch giảm cân ... Bgavatar_08_newsKế hoạch giảm cân ... Bgavatar_09
[Thành viên] - Khách v
Khách viếng thăm

Kế hoạch giảm cân ... Vide

Bài gửiTiêu đề: Kế hoạch giảm cân ...

A2 - 2006-2009
--------------------------------------------------
Em có thân hình hơi bị “siêu thị”. Mỗi khi phải bận áo dài đến lớp là cả một cực hình.

Bận vô đã khó, mà giữ nó trong tình trạng an toàn, không... tuột chỉ, sút dây, tét vải... suốt cả buổi học lại càng khó hơn. Mà cứ ngồi một chỗ, hổng vận động, em lại càng mau “siêu” hơn nữa. Để giải bài toán lẩn quẩn ấy, em quyết định, nhân mùa hè này, sẽ phải đề ra kế hoạch tập luyện.

Em để đồng hồ báo thức lúc 5 giờ sáng. Mở mắt ra bầu trời còn tối mờ mờ, mà địa điểm chạy bộ lại cách nhà... gần cây số. Em quyết định... đi xe máy, tới nơi gửi, rồi vô chạy! Thế là em xách xe của bố phóng đi. Mới được hơn chục mét, em bỗng nghe một cái ầm. Cúi xuống, than ôi, bánh xe đã “tự nhiên” bể toác loác một đường dài! Em đành xuống xe, dẫn bộ cả... 20 mét mới tìm được chỗ vá. Mọi việc hoàn tất, khi em tới nơi, công viên đã... chẳng còn một bóng người tập thể dục! Thế là em... về! Vì quãng đường dắt xe quá xa, em mệt đứt hơn, để bù năng lượng, em quất luôn một tô bánh canh, nửa lốc sữa, nửa kí sơ ri. Buổi trưa, để lấy sức... ngủ, em làm thêm ba lát bánh mì, hai tô cơm, một chén bò kho và cá ba sa. Em đang mơ màng thì nghe tiếng mẹ kêu dậy, bắt đi giặt đồ (vụ này em hứa với mẹ từ hôm qua, coi như một cách thể dục). Em dòm ra ngoài, trời đang mưa. Mà mưa giặt đồ đâu có phơi được, nên em nhón chân ra tủ lạnh, lấy vô hai bịch snach, vừa ăn nhâm nhi vừa đọc truyện tranh. Nhâm nhi một hồi, đã tới bữa tối. Em làm thêm một tô cà ri gà, hai hũ bánh “lăng” rồi... lên giường đi ngủ sớm, để sáng hôm sau có sức tập thể dục.

Mùa hè cứ thế... êm đềm trôi. Ông trời hại em hay sao mà bữa nào cũng giáng xuống một vài lí do để cản trở công cuộc giảm cân của em. Bữa thì mưa, bữa em lại nhức đầu, bữa nhà có đám giỗ, bữa lại phải chở mẹ lên ông ngoại... Bữa nay, mẹ hứa sẽ đưa em đi... may áo dài cho năm học mới. Bà thợ may sau một hồi đo đạc, tuyên bố: Áo của con bự hơn năm ngoái cả... mấy chục phân. Bà ta có lộn không? Bà ta có... điên không? Em đã... có ý thức thể dục thể thao suốt cả mùa hè cơ mà?!

Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Kế hoạch giảm cân ...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Viết tiếng Việt có dấu, là tôn trọng người đọc.
* Chia sẻ bài sưu tầm có ghi rõ nguồn, là tôn trọng người viết.
* Thực hiện những điều trên, là tôn trọng chính mình.
-Nếu chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a trên phải khung viết bài